Singha Mountain Bike Thailand Open เกาะสีชัง 7 เมษา 2013 ค่าสมัครฟรี มีเสื้อแจก มีเงินรางวัล

ประชาสัมพันธ์ ทั้งงานปั่นท่องเที่ยว หรือ งานแข่งขัน โดยต้องมีลักษณะงานที่มีการจัดการดูแลนักปั่นที่เป็นระบบเช่นการรับสมัคร,การดูแลขบวนนักปั่น ถ้าเป็นการชักชวนไปปั่นทริปย่อยๆอย่างไม่เป็นทางการ ดูแลกันเองตามสมควร ให้ตั้งกระทู้ในหมวด "จัดทรืปย่อย" ครับ

Re: Singha Mountain Bike Thailand Open เกาะสีชัง 7 เมษา 2013 ค่าสมัครฟรี มีเสื้อแจก มีเงินรางวัล

โพสต์ โดย at10 » 27 มี.ค. 2013, 14:31

คิดว่าจะไปครับแต่ส่งใสครับ
1.เรื่องการแบ่งรุ่น ประเภทแข่งขัน A กับ ประเภทท่องเทียว B ต่างกันตรงไหนครับ
มือใหม่อย่างพวกผม(ไม่เคยแข่ง)จะลงประเภทไหนดีครับ
2.ระยะทางกี่ กม.ครับ

Re: Singha Mountain Bike Thailand Open เกาะสีชัง 7 เมษา 2013 ค่าสมัครฟรี มีเสื้อแจก มีเงินรางวัล

โพสต์ โดย wakin » 27 มี.ค. 2013, 17:41

ขอชมภาพสนามหน่อยครับและรูปถ้วยด้วยครับ
ถึงผมจะช้า แต่ผมก็ถึง....ชัวร์

โพสต์ โดย TITLE LITTLEFOX » 27 มี.ค. 2013, 23:02

คนกีฬา..พุดคุยกันง่าย เข้าใจกันได้ (ยึดเพื่อสุขภาพ และสัมพันธภาพ..ปัญหาไม่เกิด) :lol: :lol:
"ภูมิใจที่เกิดเป็นลูกของพ่อกับแม่"
[สัญญาว่าจะสู้ยิบตาคร๊าบ.บ..บ!]
TITLE_LITTLEFOX@THAIMAIL.COM

โพสต์ โดย Khalid_ma » 28 มี.ค. 2013, 09:19

เรื่องรถข้ามฝาก มีไหมครับ หรือว่จอดไว้ฝั่งนี้ แล้วเอาแต่จักรยาน ข้ามไปอย่างเดียว

โพสต์ โดย Jimmy_Panther » 28 มี.ค. 2013, 14:26

โทรไปถามแล้วครับ ให้ไปลงชื่อที่หน้างานได้เลย
สนามรอบละ 8 กม. ทางปูนสลับทางดิน มีขึ้นเขา
รุ่น A ปั่น 3 รอบ
รุ่น B ปั่น 2 รอบ

โพสต์ โดย jaidee8008 » 28 มี.ค. 2013, 16:06

Khalid_ma เขียน:เรื่องรถข้ามฝาก มีไหมครับ หรือว่จอดไว้ฝั่งนี้ แล้วเอาแต่จักรยาน ข้ามไปอย่างเดียว

รถจอดที่ฝั่งแน่นอนครับ....ข้ามได้แต่จักรยาน

โพสต์ โดย banthoeng » 28 มี.ค. 2013, 20:48

at10 เขียน:คิดว่าจะไปครับแต่ส่งใสครับ
1.เรื่องการแบ่งรุ่น ประเภทแข่งขัน A กับ ประเภทท่องเทียว B ต่างกันตรงไหนครับ
มือใหม่อย่างพวกผม(ไม่เคยแข่ง)จะลงประเภทไหนดีครับ
2.ระยะทางกี่ กม.ครับ

แนะนำครับถ้ามือใหม่ลงรุ่นแข่งขัน B ครับและตามกลุ่มอายุเลยครับ ระยะทางเท่ากันกับรุ่นแข่งขัน A ครับ 8 กม./รอบแต่จำนวนรอบ B จะน้อยกว่าครับ

โพสต์ โดย เสือขุนแผน » 29 มี.ค. 2013, 13:39

เสือภูเรือ เขียน:
SinghaMTB เขียน:ผมขออนุญาติ เจ้าของกระทู้ให้ข้อมูลเพิ่มเติมนะครับผม

งาน SINGHA Mountain Bike Thailand Open 2013

ณ ตำบลเกาะสีชัง อำเภอเกาะสีชัง จังหวัดชลบุรี ในวันที่ 7 เมษายน 2556 ปล่อยตัวพร้อมกันเวลา 10.00 น.

สมัครฟรี ผู้ชนะเลิศแต่ละรุ่นจะได้รับเงินรางวัล 500 บาท

พร้อมถ้วยรางวัลและประกาศนียบัตร

สอบถามข้อมูลเพิ่มเติม

บริษัท ยูทู เน็ทเวิร์ค (ประเทศไทย) จำกัด

โทร. 080-802-3444 , 080-802-3555

http://www.thailandonedaytour.com

http://www.lovemtb.com

********เงินรางวัลระดับสิงห์จัดชนะเลิศแค่ 500 บาท(ห้าร้อยบาทถ้วน)เองหรือครับ(ถ้าผมตาไม่ฝาดดูผิดนะ)...เท่ากับผมจัดให้เด็กนักเรียนประถมฯแถวบ้านปั่นเลยนะครับ(ชนะเลิศที่1-500 ที่2-400 ที่3-300 ที่4-200 ที่5-100)...จัดให้สมศักดิ์ศรี บ.สิงห์หน่อยสิครับ อย่าลืมว่าท่านออกข่าวทั้งทาง tv หนังสือพิมพ์และสื่อต่างๆมากมายคนนอกวงการเขารับรู้ถึงความตั้งใจจัด ศัทธาเกิด...แต่ถ้าเขารู้ถึงเนื้อในของงานว่ามีนักปั่นระดับทีมชาติหรืออดีตทีมชาติ อนาคตทีมชาติหรืแม้แต่ระดับโลกทั้งไทยและเทศ ปั่นเพื่อชิงเงินรางวัลแค่ 500 บาทแล้วท่านจะเอาหน้าไปไว้ที่ไหนครับคิดดูให้ดี...หรือไม่ก็ไม่ต้องมีเงินก็ได้แค่ถ้วยรางวัลก็หรูแล้วครับ..จะดูดีกว่าชนะเลิศได้ 500 บาทเสียอีก...(ติเพื่อก่อนะครับ)ทีกีฬาอื่นๆท่านทำไมทุ่มเป็นหลักหมื่นหลักแสน หลักล้านได้ แต่กีฬาจักรยานชนะเลิศได้ 500 บาทไทย(ห้าร้อยบาทถ้วน) จะไม่ดูถูกกีฬาจักรยานไปหน่อยหรือครับท่าน...คิดผิดคิดใหม่ได้ครับกีฬาจักรยานก็มีศักดิ์ศรีนะครับ..สร้างคนให้เป็นคนดี มีระเบียบวินัย ห่างไกลยาเสพติดและอบายมุขต่างๆมีความรับผิดชอบ..ในวันที่ 7 เม.ย.56 จัดชนกันหลายสนามแต่ถึงยังไงผมก็เลือกจะไปแข่งที่สนามสิงห์จัดอยู่ดีถึงแม้จะต้องลงทุนสูง เดินทางไกลเป็นพันกิโลเมตร เพราะชอบปั่นแข่งสะสมคะแนนเพื่อความสนุกได้ลุ้น ได้พบปะผู้คนทีคุ้ณเคยและเพื่อนใหม่ ถึงแม้ว่าจะไม่สามารถชนะเลิศคว้ารางวัลตั้ง 500 บาทมาครองก็ตาม...

***ปล.หวังว่าถ้วยรางวัลคงจะไม่เป็นเหมือนที่ไร่บุญรอดนะ(แก้วเบียร์สิงห์ใบละ 20 บาทติดใส่กระจก แค่รับก็หลุดแล้ว)

อาจารย์ผ่านเพชรบูรณ์แวะรับผมไปด้วยเด้อ ยังบ่อเคยโดนปล่อยเกาะสักที่ 555

โพสต์ โดย โส(เสือดำ) » 29 มี.ค. 2013, 15:17

:twisted: กลุ่มเสือดำตะเคียนเตี้ยไปร่วมด้วยแน่นอนครับ..ใกล้ที่ตั้งด้วย..
♥♥ เวลาที่เหลืออยู่ มีน้อยกว่าเวลาที่ผ่านมา สิ่งไหนดีที่อยากทำ ทำไปเถิด ♥♥
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------
♠♠♠ แวะเยี่ยม"กลุ่มจักรยานเสือ 5 ภาค" ที่นี่ครับ..viewforum.php?f=433 ♠♠♠

โพสต์ โดย banthoeng » 29 มี.ค. 2013, 19:23

ประชาสัมพันธ์ นักกีฬา บริการโดยไม่เสียค่าใช้จ่าย
วันที่ 6 เมษายน 2556 วันเตรียมตัว
สถานที่จอดรถ บริเวณเกาะลอย และโรงเรียนศรีมหาราชา
เรือโดยสารข้ามมายังเกาะสีชังบริการโดยและรถรับส่งถึงที่จุดกางเต็นท์ ณ ศูนย์ราชการ 2 รอบ
เรือโดยสารข้ามเกาะบริการ รอบแรก ออก 13.00น.
รอบที่สอง ออก 16.00น.
ถ้านักกีฬามารอบอื่น นักกีฬาจะต้องเสียค่าใช้จ่ายเอง คนละ 50 บาท และค่าขนจักรยาน 30 บาท
รถบริการส่งนักกีฬาไปถึงเต็นท์ รอบแรก ออก 14.00น.
รอบที่สอง ออก 17.00น.
วันที่ 7 เมษายน 2556 วันแข่งขัน
ช่วงเช้ามีให้บริการ อาหารมื้อเช้า เป็นข้าวต้ม 2 หม้อใหญ่
ช่วงเที่ยงมีให้บริการ อาหารมื้อเที่ยง เป็นข้าวแกง
จบงานเรามีรถบริการรับส่งกลับส่งขึ้นเรือ

ตัวอย่างใบประกาศ ถ้วยรางวัล เสื้อครับ
แนบไฟล์

โพสต์ โดย wakin » 29 มี.ค. 2013, 21:23

banthoeng เขียน:ประชาสัมพันธ์ นักกีฬา บริการโดยไม่เสียค่าใช้จ่าย
วันที่ 6 เมษายน 2556 วันเตรียมตัว
สถานที่จอดรถ บริเวณเกาะลอย และโรงเรียนศรีมหาราชา
เรือโดยสารข้ามมายังเกาะสีชังบริการโดยและรถรับส่งถึงที่จุดกางเต็นท์ ณ ศูนย์ราชการ 2 รอบ
เรือโดยสารข้ามเกาะบริการ รอบแรก ออก 13.00น.
ถ้านักกีฬามารอบอื่น นักกีฬาจะต้องเสียค่าใช้จ่ายเอง คนละ 50 บาท และค่าขนจักรยาน 30 บาท
รถบริการส่งนักกีฬาไปถึงเต็นท์ รอบแรก ออก 14.00น.
วันที่ 7 เมษายน 2556 วันแข่งขัน
ช่วงเช้ามีให้บริการ อาหารมื้อเช้า เป็นข้าวต้ม 2 หม้อใหญ่
ช่วงเที่ยงมีให้บริการ อาหารมื้อเที่ยง เป็นข้าวแกง
จบงานเรามีรถบริการรับส่งกลับส่งขึ้นเรือ

ตัวอย่างใบประกาศ ถ้วยรางวัล เสื้อครับ

แจ่มเลยครับพี่
ถึงผมจะช้า แต่ผมก็ถึง....ชัวร์

โพสต์ โดย chokrayongmtb » 29 มี.ค. 2013, 22:33

wakin เขียน:
banthoeng เขียน:ประชาสัมพันธ์ นักกีฬา บริการโดยไม่เสียค่าใช้จ่าย

แจ่มเลยครับพี่

มากันเยอะนะครับ มาเอาความมัน และ บรรยากาศ การแข่งขัน กลับบ้านไป :mrgreen:
นักรบต้องมีริ้วรอยบาดแผล

โพสต์ โดย เสือเพชรละคร » 31 มี.ค. 2013, 17:39

แจกถ้วยกี่อันดับครับ :mrgreen:
นักปั่นขาแข็ง(เป็นก้อนๆ ช่วยด้วยผมเป็นตะคริวครับ)

โพสต์ โดย banthoeng » 31 มี.ค. 2013, 21:38

เสือเพชรละคร เขียน:แจกถ้วยกี่อันดับครับ :mrgreen:

1 - 3 ครับผม
แก้ไขล่าสุดโดย banthoeng เมื่อ 01 เม.ย. 2013, 14:10, แก้ไขไปแล้ว 1 ครั้ง.